Ginataang Hipon, Sitaw a Kalabasa (shrimp, wake wake, squash)

Za mu iya samun kwamiti kan ƙwararrun sayayya da aka yi ta ɗayan hanyoyin haɗin yanar gizon mu. Ya koyi

Kasa mai zafi kamar Philippines ba za ta taɓa son bishiyar kwakwa ba, saboda a zahiri tana ko'ina a cikin tsibiran.

Don haka, ba abin mamaki bane cewa muna da jita-jita da yawa tare da madara kwakwa ko "gata" a matsayin babban sinadarinsa.

Kodayake gata yana da alaƙa da yankin Bicol kamar yadda itacen dabino na kwakwa yana da yawa a yankin, da yawa daga cikin Filipinas ma suna amfani da gata a cikin girke -girke ba tare da la'akari da yankin su ba.

Ginataang Hipon, Sitaw in Kalabasa (Shrimp, Kirtani wake da kabewa a cikin madarar kwakwa) wani nau'in girke-girke ne da ke amfani da madarar kwakwa a cikin jerin abubuwan sinadaran.

Ginataang Hipon, Sitaw a Kalabasa Recipe

Tukunyar tukunya ɗaya, wannan ginataang hipon, zama, da girke -girke kalabasa kyakkyawa madaidaiciya da zarar kun gama matse madarar kwakwa.

Da yake magana game da gata, idan kun fito daga larduna, wannan yana da sauƙin saya.

Koyaya, ga waɗanda ke cikin biranen, kuna iya samun madarar kwakwa daga kasuwar rigar (nemi mai siyarwa ya matse madarar daga naman kwakwa da aka yanke ko za ku iya yi da kanku idan kuna da “pangkayod” ko shredder) ko saya daga babban kanti.

Har ila yau karanta: yadda ake yin ukoy yaji shrimp

Duba sabon littafin dafa abinci namu

Girke-girke na iyali Bitemybun tare da cikakken mai tsara abinci da jagorar girke-girke.

Gwada shi kyauta tare da Kindle Unlimited:

Karanta kyauta

Ginataang Hipon, Sitaw a Kalabasa Tip Tip

  • Dangane da jatan lande, zaku iya jefa shi a ciki, kai, fata da duka, ko kuma zaku iya fallasa shrimp kuma ku dafa shi iri ɗaya. Koyaya, muna ba da shawarar cewa ku sanya fatar shrimp ɗin kamar zai sa cin wannan abincin ginatan ɗan ɓarna amma a hanya mai kyau.
  • Gwangwani da wake igiya sun zo a ƙarshe musamman idan kuna son samun wannan ɓacin rai yayin cin tasa.
  • Dangane da tsoma baki da kayan ƙanshi, za ku iya haɗa tasa tare da alamang bagoong don a ɗora ta a saman ko kuma a haɗe cikin tasa. Hakanan zaka iya samun bagoong isda da patis.
Ginataang Hipon, Sitaw a Kalabasa Recipe

Ginataang Hipon, Sitaw a Kalabasa Recipe

Joost Nusselder
Ginataang Hipon, Sitaw a Kalabasa (Shrimp, Kirtani wake da squash a ciki madara kwakwa stew) shine ɗayan waɗannan girke -girke waɗanda ke amfani da su madara kwakwa a cikin jerin sinadaran.
Babu kimantawa tukuna
Prep Time 15 mintuna
Cook Time 20 mintuna
Yawan Lokaci 35 mintuna
Course Babban hanya
abinci Filipino
Ayyuka 3 mutane
Calories 371 kcal

Sinadaran
  

  • 1 tbsp man kayan lambu
  • 1 kofin yankakken albasa
  • 3 tbsp tafarnuwa minced
  • 3 inji mai kwakwalwa koren chili
  • 1 lb shrimp peeled da deveined
  • 3 kofuna peeled da cubed squash (kalabasa)
  • 2 kofuna wake wake (sitaw) yanke cikin 2 1/2 ″ tsawon
  • 1 tbsp sihirin sihiri
  • kofuna madara kwakwa
  • 2 tbsp kifi kiwo
  • ½ tsp ƙasa barkono baƙar fata

Umurnai
 

  • A cikin skillet saute yankakken albasa da minced tafarnuwa a cikin mai akan zafi mai zafi da motsawa akai -akai har sai albasa ta yi launin ruwan kasa kuma tafarnuwa yana da ƙanshi.
  • Ƙara kalabasa wanda aka ɓawon burodi da cubed kuma ya dahu na mintuna 5. Sanya shrimp da sitaw, sannan ci gaba da dafa abinci na wani mintina 3 ƙara miya miya, barkono, da safi na Maggi.
  • Zuba madarar kwakwa a cikin skillet, kawo shi a tafasa sannan a ƙara koren barkono. Rufe skillet kuma ci gaba da dafa har sai an dafa kayan lambu da madarar kwakwa ta zama kauri kaɗan.
  • An ba da zafi tare da shinkafa mai tururi. Raba & more!

Notes

Baya ga Hipon, Hakanan zaka iya ƙara ƙarin sinadaran kamar Alimasag. Hakanan tsari yayin ƙara Shrimp akan Recipe.
 

Gina Jiki

Calories: 371kcal
keyword abincin teku
Kokarin wannan girke -girke?Bari mu sani yadda ya kasance!
Ginataang Hipon Sitaw Kalabasa

Koyi yadda ake yin wani kayan girkin shrimp masu daɗi: camaron rebosado tare da gurasar burodi

Enjoy!

Duba sabon littafin dafa abinci namu

Girke-girke na iyali Bitemybun tare da cikakken mai tsara abinci da jagorar girke-girke.

Gwada shi kyauta tare da Kindle Unlimited:

Karanta kyauta

Joost Nusselder, wanda ya kafa Bite My Bun shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son gwada sabon abinci tare da abincin Jafananci a tsakiyar sha'awar sa, kuma tare da tawagarsa yana kirkirar labaran blog mai zurfi tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci. tare da girke -girke da nasihun girki.