Mga Sushi Calory: Ay naku! Dapat mong iwasan ang ilan sa mga rolyo na ito

Maaari kaming makakuha ng komisyon sa mga kwalipikadong pagbili na ginawa sa pamamagitan ng isa sa aming mga link. Dagdagan ang nalalaman

Malamang mahilig kang kumain Sushi, ngunit ito (sa kasamaang palad) ay may isang presyo: calories.

Ang problema ay ang karamihan sa atin ay kumakain ng maling uri ng sushi. Hindi kami marunong umorder ng sushi, kaya sobrang dami ng kanin at kulang sa isda at gulay.

Ang iyong karaniwang 6 na pirasong sushi roll ay naglalaman ng 200-250 calories. Ang Maki roll na may isda, gulay, at walang dagdag na sarsa ay may pinakamababang bilang ng calorie, tulad ng avocado roll. Ang mga sushi roll na may pritong tempura batter o maraming dagdag na palaman at sarsa tulad ng rainbow roll ay may pinakamataas na bilang ng calorie. 

Mga calorie ng sushi

Kahit na ang isang karaniwang sushi roll ay maaaring maging isang malusog na pagkain nang hindi sinisira ang calorie bank, hangga't hindi ito naglalaman ng anumang pritong sangkap. Karamihan sa sushi ay low-fat at low-calorie!

Ayon sa aming survey, 73% ng mga tao ang nag-iisip kung paano umaangkop ang sushi sa kanilang diyeta, habang 11% ang mag-o-order at nag-iisip kung anong sushi ang makukuha, kaya tutulungan kitang maghanap ng iba't ibang low-calorie na sushi at magmumungkahi ng mas malusog. mga alternatibong maaari mong piliin mula mismo sa menu!

Ang malaking problema ay ang mga nakatagong calories sa maraming mga Western na bersyon ng sushi, tulad ng mga shrimp tempura roll at rainbow roll. Ang mga ito ay puno ng jam na may matatabang sangkap at maraming sarsa na nagdaragdag sa kabuuang bilang ng calorie.

Kaya kung gusto mong kumonsumo ng mas kaunting calorie, ang pinakamagandang opsyon ay sashimi, sushi na may mga gulay, brown rice (na hindi mo madalas makita sa mga restaurant), at malusog na isda. Laktawan ang anumang pinirito o nilagyan ng sarsa.

Tingnan ang aming bagong cookbook

Mga recipe ng pamilya ng Bitemybun na may kumpletong meal planner at gabay sa recipe.

Subukan ito nang libre sa Kindle Unlimited:

Basahin nang libre

Mayroong maraming mga pagkakaiba sa pagitan ng isang tradisyonal na roll at isang imbensyon ng Amerikano. Isang nilalang…..calories.

Inilista ko ang mga pinakasikat na sushi roll dito (mula sa pinakamataas na calorie hanggang sa pinakamababa) para maging eksperto ka rin sa mga calorie ng sushi.

Masakit ang katotohanan pagdating sa mga high-calorie roll. Ngunit kung minsan, sulit ang isang magandang sushi roll, kaya huwag isipin na hindi ka dapat magpakasawa. Idinagdag ko ang % ng iyong pang-araw-araw na calorie intake (o Weight Watchers Smart Points kung gusto mo iyon) sa ibaba para sa bawat roll para makita mo kung ano ang iyong kinakain.

Ang mga bilang ng calorie na ito ay para sa 6 na pirasong sushi roll, na kadalasang makukuha mo kapag nag-order:

sushi-rollBilang ng calorie% ng calorie na paggamitMga Tuntunin ng Timbang ng Mga Tagabantay
Roll ng hipon ng hipon50825.4%19
Roll ng dragon50725.3%19
Roll ng bahaghari47623.7%15
Roll ng avocado ng Eel37218.6%14
Roll ng uod32916.45%10
Roll ng Philadelphia32016%11
spider roll31715.8%12
Roll ng salmon avocado30415.2%10
Maanghang na tuna roll29014.4%9
Roll ng California22511.25%8
tuna roll1849.2%4
Roll ng abokado1407%6
Roll ng pipino1357%6
Average na roll26013.4%8
Salmon sashimi35 bawat piraso2%1
Tuna sashimi31 bawat piraso1.5%0
  • Bilang ng calorie (bawat roll ng 6 na piraso)
  • Porsyento ng inirekumendang pang-araw-araw na paggamit ng calorie (babae) batay sa 2000 calories / araw

Inaasahan mo ba ang shrimp tempura roll (isa sa pinakamamahal na mga sushi variety) na hindi malusog?

Ilan ang calories sa sushi

Ipinaliwanag ang Sushi roll calories

Shrimp tempura roll (508 calories)

Ang mga calory sa shrimp tempura roll

Ang shrimp tempura roll ay may pinakamaraming calorie dahil ang hipon ay tinapa at pinirito, na nagbibigay ng malutong, masarap na lasa sa hipon. Naglalaman ito ng 508 calories, 21 gramo ng taba, 64 carbohydrates, at 20 gramo ng protina.

Bagama't ang sushi na ito ay may pinakamaraming calorie, tiyak na mag-o-order ito ng mga mahilig sa sushi. Walang duda isa ito sa pinakamasarap na sushi roll. 

Dragon roll (507 calories)

Sushi dragon roll sa isang plato

Ang dragon roll ay naka-pack na may masarap na sangkap, ngunit ito ay mataba at mataas sa calories. Naglalaman ito ng 507 calories, 18 gramo ng taba, 10 gramo ng protina, at 66 gramo ng carbohydrates. 

Ang roll na ito ay naglalaman ng masarap na tempura na hipon, igat, pipino, abukado, at masarap na roe. Ngunit ito ay natatakpan ng makapal (at hindi malusog) na sarsa. 

Rainbow roll (476 calories)

Ang mga calory sa rainbow sushi roll

Para sa mga nais ng kaunting lahat, ang rainbow roll ang hahanapin. Naglalaman ito ng 476 calories, 16 gramo ng taba, 50 gramo ng carbs, at 33 gramo ng protina.

Ang sushi roll na ito ay inuri bilang isa sa mga pinaka-iba-iba at naka-pack na protina dahil sa iba't ibang uri ng isda sa itaas. At habang mataas ito sa calories, ito ay isang makulay at masarap na pagkain.

Eel avocado roll (372 calories)

Mga calory sa eel avocado roll

Ew ay chewy at isa sa pinaka mataba na isda ng sushi. Ang eel avocado roll ay naglalaman ng 372 calories, 17 gramo ng fat, 31 gramo ng carbohydrates, at 20 gramo ng protina.

Ang roll na ito ay puno ng protina, at bagaman iyon ay isang magandang bagay, kailangan nito ng isang sopistikadong panlasa ng sushi dahil ang lasa nito ay hindi nakakaakit sa lahat.

Roll ng Caterpillar (329 calories)

Ang mga calory sa ulod na sushi roll

Nakuha ang pangalan ng roll ng uod mula sa mga hiwa ng abukado na pinagbigyan nito. Mayroon itong 329 calories, 5 gramo ng taba, 60 gramo ng carbohydrates, at 9 gramo ng protina.

Ang rolyong ito sa pangkalahatan ay may kasamang eel, tobiko (fish roe), at pipino bilang karagdagan sa abukado.

Philadelphia roll (320 calories)

Mga calory sa sushi ng Philadelphia

Mahahanap mo ang salmon at cream keso sa rolyo ng Philadelphia, ginagawa itong isa sa mas maraming calorie-sarat na sushi roll. Mayroon itong 320 calories, 8 gramo ng taba, 32 gramo ng carbohydrates, at 8 gramo ng protina.

Kung gusto mo ang lasa ng cream cheese na may pagkaing-dagat, isang magandang ginhawa ang mag-order.

Spider roll (317 calories)

Spider sushi roll

Ang spider roll ay binubuo pangunahin ng battered crab, na nagdaragdag ng lasa at calories sa isang roll na kung hindi man ay basic. Mayroon itong 317 calories, 12 gramo ng taba, 38 gramo ng carbohydrates, at nilalaman ng protina na 13 gramo.

Ang pritong alimango ay nagdaragdag ng taba, ngunit ito ay isang napaka sikat at masarap na roll.

Salmon avocado roll (304 calories)

Mga calory sa salmon avocado sushi

Ang roll ng salmon avocado ay may "mga kalamangan sa kalusugan" na nakasulat sa buong ito. Mayroong 304 calories sa sushi roll na ito, 8.4 gramo ng fat, 42 gramo ng carbohydrates, at 13 gramo ng protina.

Dahil puno ito ng omega 3s at magagandang taba, kamangha-mangha ito!

Din basahin ang: ang mga sushi roll na ito ay mahusay na kainin kung naghahanap ka para sa ilang mga walang abukado

Spicy tuna roll (290 calories)

Mga calory sa maanghang na tuna sushi roll

Ang maanghang na tuna roll ay may higit na pizzazz at pampalasa kaysa sa karaniwang tuna roll. Naglalaman ito ng 290 calories, 11 gramo ng taba, 26 gramo ng carbohydrates, 24 gramo ng protina.

Ang masarap na "spiciness" ay nagmula sa paggamit ng mayonesa (na nag-aambag sa bilang ng calorie), mainit na sarsa, at berdeng mga sibuyas.

California roll (225 calories)

Ang mga calory sa california roll

Ang California roll ay isa sa mga klasikong gusto ng lahat. Mayroon itong 225 calories, 7 gramo ng taba, 28 gramo ng carbohydrates, at 9 gramo ng protina.

Ito ang perpektong roll para sa mga nagsisimula sa paggawa ng sushi sa unang pagkakataon. Maganda din itong magaan na pagkain.

Tuna roll (184 calories)

Mga calory sa maanghang tuna sushi

Sa idinagdag na protina, ang tuna roll ay medyo simple pa rin. Mayroon itong 184 calories, 2 g ng taba, 27 g ng carbohydrates, at 24 g ng protina.

Ang rolyo na ito ay isang mahusay na pagpipilian na may magaan na isda nang walang "maanghang" na elemento ng tuna.

Avocado roll (140 calories)

Ang mga calory sa simpleng avocado sushi

Kasama sa avocado sushi roll ang pinakamaliit na dami ng calories, dahil isa ito sa mga pinakapangunahing i-order. Mayroong 140 calories sa isang avocado roll, 5.7 gramo ng fat, 28 gramo ng carbohydrates, at 2.1 gramo ng protina.

Ang rolyo na ito ay magaan at perpekto para sa mga hindi nasiyahan sa isda. Ito rin ay vegetarian at vegan-friendly, kaya't hindi ka maaaring magkamali dito! 

Din basahin ang: sushi, isang gabay ng mga nagsisimula

Cucumber roll (135 calories)

Sushi cucumber roll

Ang cucumber roll ay ang pinakamahuhusay na pagpipilian pagdating sa panonood ng calories. Nakasalalay sa kung gaano karaming mga piraso ang pinuputol ng restawran, magiging 16 hanggang 22 calories bawat isa, na bumababa sa 135 calorie sa isang rol.

Ito ay karaniwang ilang piraso ng pipino sa kanin na nakabalot sa seaweed, na may kaunti lang sushi suka upang timplahan ang bigas.

Sa tingin ko lahat ng tao sa isang diyeta ay dapat na hindi bababa sa order ng isang roll ng mga ito kapag pumunta sa isang restaurant!

Salmon sashimi (35 calories)

Salmon sashimi sa isang kahoy na cutboard

Ang salmon sashimi ay malusog at ang perpektong low-calorie na pagpipilian. Ito ay may pinakamababang bilang ng calorie sa listahang ito ngunit hindi ito maki sushi kaya walang bigas.

Ang isang onsa ng hilaw na salmon ay may tungkol sa 25-40 calories. Hindi ko kinakalkula ang mga calory bawat rolyo, ngunit higit ang mga calorie bawat piraso dahil inihatid ito sa mga piraso. Kaya't ang isang piraso ng sashimi ay karaniwang naglalaman ng halos 40-50 calories at 20 gramo ng protina.

Ito ay isang mahusay na mapagkukunan ng Omega 3 fatty acid, pati na rin ang lahat ng mga bitamina B!

Tuna sashimi (31 calories)

Ang tuna sashimi na pagsasawsaw ng mga chopstick sa toyo

Ang rice-free raw tuna sashimi na ito ay mayroon ding isa sa pinakamababang calorie count sa sushi menu. Mayroon itong humigit-kumulang 31 calories bawat serving (bawat piraso).

Ang tuna ay isa ring napakababang taba na isda, kaya ang isang serving ay naglalaman lamang ng 0.1 gramo ng taba at 11 mg ng kolesterol. 

Saan nagmula ang calories?

Nori, kanin, gulay, isda; parang medyo healthy lahat ito. Kaya, saan nagmula ang mga calorie? Aling mga sangkap ang malusog at alin ang hindi malusog?

puting kanin

Ang puting bigas ay pampublikong kaaway no.1 para sa mga calorie sa sushi. Pagkatapos ng lahat, ang pangunahing bahagi ng sushi ay bigas!

Ang puting bigas ay isang problemang sangkap dahil ito ay mababa sa hibla at pinagmumulan ng mga pinong carbs. Kaya ito ay pinagmumulan lamang ng mga pinong carbs na walang tunay na benepisyo sa kalusugan. Kapag kumain ka ng masyadong maraming pinong carbs, tumataas ang iyong asukal sa dugo, at ang katawan ay nakakaranas ng pamamaga. 

Ang sushi rice ay mababa rin sa fiber, at pinagsama sa suka at asukal, nagiging sanhi ito ng mabilis na pagkasira ng katawan. Ito ay humahantong sa mga spike ng insulin at mapanganib para sa mga diabetic. 

Gayundin, ang puting bigas ay naprosesong pagkain, kaya ang mga sustansya ay natanggal.

Kung pinili mo ang brown rice sushi, isa itong mas magandang opsyon dahil naglalaman ito ng mas maraming fiber at mas kaunting calorie. 

Naglalaman ang suka ng sushi

Suka ng bigas ay katangi-tangi at perpekto para sa panunaw, ngunit tinutulungan din nito ang katawan na sumipsip ng mga sustansya mula sa iba pang mga pagkaing iyong kinakain. Mahusay ito para sa pagbaba ng timbang at binabalanse nito ang ilan sa mga peskier na sangkap sa sushi, tulad ng toyo, na mataas sa sodium. 

Ngayon, ang toyo ay talagang maalat at baka gusto mong laktawan ito kung sinusubukan mong panoorin ang dami ng kinakain mong asin dahil may iba pang mga pagpipilian na mababa ang sodium. Maaari mong karaniwang makahanap ng low-sodium toyo.  

Ang sushi rice ay karaniwang tinimplahan ng suka ng sushi, na naglalaman din ng asukal. Ngunit maaari mo lamang gamitin ang suka ng bigas sa halip.

Dahil natukoy namin ang mga pakinabang para sa ilan sa mga karaniwang ginagamit na sangkap, kailangan pa rin naming harapin ang problema sa puting bigas.

White rice ay isang no-go kung gusto mong pumayat. Ngunit ang sushi ay hindi maaaring sushi nang walang kanin at kailangan kong sabihin na ito ay toro, hangga't sumasang-ayon ako dito. Maraming mga mahusay na pagpipilian ng sushi rice na nag-iiwan ng sushi sa pinakadalisay, pinaka banal na porma upang maging sushi.

O maaari mo lamang piliin ang nigiri sushi at sashimi na may mas kaunting bigas. 

Nakuha ko rin ang 5 sushi na walang mga resipe ng bigas maaari kang gumawa sa bahay, o basahin ang para sa mas malusog na mga tip sa bigas.

Tempura at mga sarsa

Sa kasamaang palad, ang tempura batter ay puno ng calories. Kung kumakain ka ng mga pritong gulong hipon, kinakansela ng fatty batter ang alinman sa mga benepisyo sa kalusugan ng hipon. 

Ang mga fillings at toppings ay malaking pinagmumulan din ng calories. Maraming mga palaman ay mababa sa nilalaman ng protina ngunit mataas sa taba. Kaya kapag pinili mo ang sushi na may mataas na taba na mga sarsa, nagdaragdag ka ng mga calorie. 

Takeaway: Maraming sikat na sushi roll ang naglalaman ng maraming kanin, maliit na halaga ng seafood, at mga gulay, at sa halip, ay puno ng matatabang sarsa. Kaya kumonsumo ka ng maraming calories, at kaunting hibla at protina, para hindi ka mabusog at kumain nang labis. 

Pinakamahusay na pagpuno ng sushi na mababa ang calorie

  • Pipino
  • Abukado
  • Adobo gulay
  • Mackerel (isda)
  • Salmon (ngunit laktawan ang sarsa)
  • Labanos
  • Pinakuluang hipon (hindi pinirito sa batong tempura)
  • Raw alimango at pekeng alimango
  • Tuna
  • Mga gulay sa dagat
  • Karot
  • Seabass (isda)
  • Whitefish

Din basahin ang: paano nababagay ang sushi sa aking diyeta? Ipinaliwanag ang mga uri ng mga diyeta

Paano maihahambing ang sushi sa ibang takeout?

Kapag pinili mo ang sushi para sa takeout, maaari kang kumonsumo ng mas kaunting mga calorie. Ngunit maaari mong madaling lumampas sa 1,000 calories bawat pagkain, depende sa kung gaano karami ang iyong kinakain. 

Oo naman, kumpara sa isang fast-food-type na beef burger na may tone-toneladang mayo at masarap na palaman, at isang bahagi ng french fries, at soda, mukhang malusog ang sushi. Ito ay mas malusog at mas mababa sa calorie kaysa sa mga karaniwang Chinese takeout na pagkain. Mas malusog din ito kaysa sa karamihan ng mga pagkain sa microwave.

Ngunit ito ba ang pinakamasustansyang takeout na pagkain, gaya ng paniwalaan ng marami? 

Mayroong ilang mga talagang malusog na pagkain na dadalhin, kabilang ang sopas ng gulay, sopas na tom-yum, mga salad na walang karne, mga karne na piniritong, inihaw na karne, pinggan ng isda, pinggan ng veggie, at mga steamed na karne na may mga gilid ng gulay. 

Ang Sushi ay tiyak na nasa malusog na bahagi ng takeout spectrum. Karaniwan itong mas mababa sa taba at calorie kaysa sa karaniwang mga takeout na pagkain tulad ng pizza, sandwich, subs, Chinese meaty pinggan, burger, chicken strips at pakpak, kari, atbp. 

Kung kailangan mong pumili sa pagitan ng mga pagkaing nakalista sa itaas, pumili ng sushi. Ngunit magkaroon ng kamalayan tungkol sa mga sarsa, laktawan ang toyo, at pumili ng mga hilaw na isda o gulay sa halip na iba pang mga karne at pritong pagpuno. 

Konklusyon

Maaaring may malusog na mga opsyon ang sushi, ngunit ang karaniwang roll ay naglalaman ng maraming calories, at ang ilan ay nakatago sa kanin at mga sarsa kaya't mag-ingat kapag nag-o-order ng mga roll.

Din basahin ang: ang sushi ay mabuti para sa pagbaba ng timbang?

Tingnan ang aming bagong cookbook

Mga recipe ng pamilya ng Bitemybun na may kumpletong meal planner at gabay sa recipe.

Subukan ito nang libre sa Kindle Unlimited:

Basahin nang libre

Si Joost Nusselder, ang nagtatag ng Bite My Bun ay isang nagmemerkado sa nilalaman, tatay at gustung-gusto na subukan ang bagong pagkain na may pagkaing Japanese sa gitna ng kanyang pagkahilig, at kasama ang kanyang koponan ay lumilikha siya ng malalim na mga artikulo sa blog mula pa noong 2016 upang matulungan ang mga tapat na mambabasa may mga recipe at tip sa pagluluto.