Cikakken jagora akan nau'ikan BBQ na Jafananci

Za mu iya samun kwamiti kan ƙwararrun sayayya da aka yi ta ɗayan hanyoyin haɗin yanar gizon mu. Ya koyi

A Japan, ana kiran gasasshen nama yakiniku. Wannan kalma tana nufin kowane nau'in gasasshen abinci, ba wai takamaimai iri ɗaya ba. Ana kuma kiran gidajen cin abinci da ke ba da gasasshen abinci yakiniku.

Al'adun barbecue na Jafananci ya sha bamban da na gurnani irin na Yammacin Turai.

A Japan, galibi ana yanyanka nama kuma a yanka shi cikin kanana, kuma a dafa shi akan tarkon gasa ko faranti mai zafi, yawanci akan gasashen tebur. Hibachi, shichirin, da konro sune mashahuran nau'o'in gurasar.

Ba kasafai ba za ku ga manyan hakarkarin, gutsuttsura, da steaks da aka dafa akan manyan gurasar pellet. Maimakon haka, galibin barbecue ana dafa shi a kan ƙaramin ƙanana ko matsakaici.

A cikin wannan jagorar, zan lissafa nau'ikan nau'ikan gasasshen kayan abinci na Jafananci, mashahuran abincin da aka gasa, yadda ake dafa su, sannan wasu wurare mafi kyau don nemo irin wannan ingantaccen BBQ.

Cikakken jagora akan nau'ikan BBQ na Jafananci

Duba sabon littafin dafa abinci namu

Girke-girke na iyali Bitemybun tare da cikakken mai tsara abinci da jagorar girke-girke.

Gwada shi kyauta tare da Kindle Unlimited:

Karanta kyauta

Menene BBQ na Jafananci?

BBQ na Jafananci shine game da yanke nama mai inganci da kayan lambu masu lafiya. Babu “BBQ ɗin Jafananci ɗaya” saboda akwai gurasar daban -daban da girke -girke na musamman. Amma kalmar tana nufin yakiniku.

A gidan cin abinci na yakiniku, zaku iya dandana mashahuran yankan nama, gami da yaren naman sa, kaji, chucks, hakarkarinsa, da sauran su. Hakanan ana shirya kifaye da abincin teku sabo akan gasa kuma ana ba da su tare da miya mai daɗi.

Amma, ba komai bane game da nama kamar yadda kayan lambu wani bangare ne na ƙwarewar cin abinci ma. Za ku sami gasasshen albasa, barkono, eggplants (kamar miso glazed wadanda), kabeji, da karin kayan lambu masu lafiya.

Yakiniku ya samo asali ne daga Koriya kuma ya samo asali ne daga al'adun barbecue na Koriya wanda aka yi fice lokacin da Koreans da yawa suka yi ƙaura zuwa can a zamanin Showa.

A gidajen abinci na Yakiniku, galibi kuna zaune kusa da gurasar tebur kuma ku dafa abincinku. Wasu kuma suna ba da ƙarancin farashi don duk menus ɗin da za ku iya ci.

Waɗannan wuraren cin abinci sun shahara don cin abincin rana da abincin dare bayan aiki.

Jafananci BBQ grills yayi bayani

Hibachi/Shichirin

A kwanakin nan, shichirin da hibachi abu daya ne. Suna nufin ƙananan gurasar da ake amfani da su don dafa yakiniku. A baya, hibachi na'urar dumama ce da shichirin gurasar dafa abinci.

Gilashin hibachi wataƙila shine mafi mashahuri nau'in gasa na Jafananci. Haƙiƙa yana da dogon tarihi a al'adar cin abinci ta ƙasar.

Amurkawa sun san hibachi a matsayin ƙaramin ƙaramin gasawa tare da ƙyallen ƙyallen raga. Koyaya, asalin kalmar "hibachi" na nufin "murhun gawayi," kuma yana nufin ƙaramin tukunya cike da gawayi da toka kuma ana amfani dashi don dumama gida.

Bayan lokaci, mutane sun fara dafa abinci akan wannan tukunyar, kuma ta zama cikakkiyar gasa ga BBQ na Japan.

A kwanakin nan, hibachi tana nufin ƙaramin gurnani mai ɗauke da baƙin ƙarfe raga raga. Lokacin amfani da kayan dafa abinci, ana kiran hibachi da shichirin.

A Amurka, hibachi grills yawanci wutar lantarki ce, saboda haka sun fi sauƙin amfani fiye da gawayi.

Shichirin grills galibi ana yin su ne daga yumbu ko yumɓu (ƙasa diatomaceous) kuma suna da siffa mai zagaye.

duba fitar bita na mafi kyawun gurasar shichirin kafin ku yanke shawarar siyan ɗaya!

Konro

Konro yana nufin ƙaramin buɗaɗɗen gurasa, kamar shichirin, amma gasasshen konro galibi galibi ne ke ƙona gas ɗin maimakon gawayi.

Wani nau’i ne na ƙanƙara ƙanƙara da aka yi wa yumbura. A gargajiyance yana da siffar akwati, ko kuma yana iya samun doguwa, kunkuntar, sifa mai kusurwa huɗu wanda ya sa ya dace da yakitori da sauran naman ƙanƙara.

Gwargwadon bamboo yana kan bangon ginin don kada nama ya fada cikin gawayi.

Wasu guntun tebur na zamani na konro ba su ƙara hura wutar gawayi a maimakon haka suna aiki da gas.

Gurasar konro tana da ƙima sosai kuma tana dacewa da ƙananan gidaje ko amfani da waje don zango. Hakanan ana iya yin shi daga ƙasa mai diatomaceous, wanda aka sani da ingantaccen rufin ɗumama.

duba fitar manyan zaɓin konro na 5 na konro da yadda ake amfani da su don yin abinci mai daɗi, mai daɗi.

Af, duka konro da hibachi/shichirin grills za a iya hura wutar gawayi ta binchotan don mafi kyawun barbecue da ƙila ku taɓa dandanawa!

Teppan

Kuna iya saba da teppanyaki, wanda shine babban faranti mai zafi.

Teppan kawai yana nufin "farantin ƙarfe," kuma babban madaidaicin matattarar propane ne. Ana amfani da ita don dafa kowane irin gasasshen nama, abincin teku, kayan marmari, da pancake ko salo iri-iri.

Dafaffen Teppan wani salon girki ne na kwanan nan wanda ya samo asali a lokacin Yaƙin Duniya na II, kuma tun daga lokacin ya shahara a gidajen abinci.

Shahararrun jita -jita da aka dafa akan farantin ƙarfe sun haɗa da okonomiyaki da naman yakiniku. An dafa naman sa mai ɗanɗano da sauri a kan tukunyar daɗaɗɗen ƙamshi, kuma yana riƙe da duk ɗanɗano mai daɗi.

Gano karin game da teppanyaki da yadda ake dafa abinci a kan teppan gasa daga wannan jagorar mai zurfi.

Abincin BBQ na Jafananci

Akwai wadatattun abinci na BBQ na Jafananci da yawa, amma ina so in mai da hankali kan mafi mashahuri ga wannan jagorar.

Yakinku

Kamar yadda na ambata a baya, yakiniku shine kalmar Jafananci don gasasshen nama. Don haka, duk wani abu da aka yiwa lakabi da yakiniku yana nufin wani nau'in gasasshen abinci.

Yakiniku kuma ana yawan amfani da shi wajen nufin gasasshen naman sa musamman.

Ana ba Yakiniku da miya mai tsami mai daɗi, wanda ake kira yakiniku sauce, kuma yana da sauƙin yin!

Yakitori

Yakitori takamaiman nama ne da aka gasa: skewers kaji. Ana raba sassan kaji tare da bamboo, itace, ko sandunan ƙarfe, wanda kuma ake kira kushi.

Ana dafa kajin a cikin miya mai daɗi da aka yi da soya miya, mirin, sake, launin ruwan kasa, da ruwa. Daga nan sai a gasa shi kuma a yi masa hidimar miya da ake kira tare.

Za ku sami wannan abincin a kantin sayar da abinci mai sauri, izakaya (mashaya), da gidajen abinci kamar yadda ya shahara a Japan.

Shin kun san akwai aƙalla nau'ikan nau'ikan jita-jita iri-iri na 16? Dubi duk nau'ikan iri a cikin labarin na.

Yakiton

Kamar yakitori, yakiton nama ne da aka gasa, amma maimakon kaji, an yi shi da naman alade.

Ga yakiton da yakitori, shugaba yana amfani da duk dabbar. Sabili da haka, kuna iya samun innards a kan skewer, gami da hanta da zuciya, waɗanda aka ɗauka abubuwan ƙima.

Yakizakana

wannan irin yaki (nan akwai karin iri) yana nufin gasasshen kifi.

Ana yanke manyan kifaye a yanki kuma an ɗora su a kan skewers, yayin da ƙaramin kifin ya cika duka. Don haka, za a ba ku cikakken gasasshen kifi akan sanda.

Cikakkun bayanai masu ban sha'awa shine cewa duk kifin yana birgima a cikin tsarin igiyar ruwa don yin kwaikwayon kifin da ke iyo. Kayan yaji yana da sauƙi kuma yawanci gishiri ne kawai, wanda aka sani da sakana no shioyaki.

kabayaki

Wani nau'in gasasshen abincin teku ne, galibi eel da kowane dogon kifi. Yawancin lokaci, kifin da ƙusoshin suna fata, ƙashi, da malam buɗe ido kafin gasa.

Kifin yana tsayawa a kan gasa kuma yana buƙatar mintuna kaɗan na dafa abinci.

Tsukune

Idan kuna son kaji, za ku so ƙwallon ƙwallon kaji, wanda ake kira tsukune. An rufe buhunan nama a cikin zaki mai daɗi da gishiri sannan a gasa su har sai sun sami alamun bbq char.

Tsukune galibi ana gasa shi akan gasa gawayi kamar konro ko shichirin.

Shio Koji gasasshen kifi

Ofaya daga cikin hanyoyin mafi kyau don cin kifin kifi shine marinate fillet ɗin salmon a cikin gishiri mai gishiri a cikin dare. Bayan haka, ana gasa kifin akan teppan ko hibachi.

Alamar gasa da ɓawon burodi mai ruwan gishiri ya sa wannan ɗayan abincin da aka fi so a Japan.

Yaki Onigiri

Gurasar shinkafa da ake kira yaki onigiri, kuma ku amince da ni, suna da daɗi ƙwarai. Kwallaye na shinkafa suna samun dandanon su daga wani umami miso miya.

Waɗannan ana jin daɗin su azaman abun ciye -ciye ko ɓangaren akwatin abincin rana na bento.

Abubuwan haɗin BBQ na Jafananci na yau da kullun

Yanzu bari mu kalli abubuwan da aka fi sani da barbecue na Jafananci, daga nama da kayan lambu zuwa kifi da miya.

Mafi yawan amfani da nama a cikin BBQ na Jafananci

Ga jerin nama mafi yawan amfani:

  • Yankakken nama na nama mai taushi (karubi kashin guntun haƙarƙari, gasasshen haƙarƙari, sirloin, da sauransu)
  • Naman naman Wagyu shine nau'in shanu mafi inganci kuma yana da mafi daɗin nama don yakiniku
  • Kaza
  • alade
  • Horumon, wanda aka fi sani da offal (gabobi kamar hanta, zuciya, koda, da sauransu)

Yawancin kayan lambu da ake amfani da su a cikin barbecue na Jafananci

Kuna iya gasa yawancin kayan lambu, amma ga mafi mashahuri:

  • Eggplant
  • Masara
  • Albasa
  • Barkono
  • Karas
  • Kabeji
  • Suman
  • Namomin kaza: shiitake, kawa, enoki, maitake, shimeji, sarki brown, da sauransu

Yawancin kifi da abincin teku da ake amfani da su a cikin BBQ na Jafananci

Na hada duk abincin teku a cikin nau'in kifin, kuma, don samun fahimtar abin da halittun teku za ku iya gasawa.

  • Kifi
  • Shellfish
  • jatan lande
  • Mackerel
  • Tekun Pacific
  • Sardines
  • Kodin Pacific
  • amber jack
  • tuna
  • Katon kifi
  • kawa

Mafi yawan amfani da marination da dandano

Ba a san BBQ ɗin Jafananci ba don yawan yaɗuwar nama. Yawanci, ana ɗanɗana naman ta hanyar tsoma shi cikin miya bayan an gasa shi.

  • Waken soya (miyar soya mai duhu ta shahara)
  • Yakiniku sauce: an yi shi da mirin, sake, sugar, soya sauce, tafarnuwa, da tsaba
  • Miso miya
  • Teriyaki glaze
  • Tonkatsu sauce: da apples, tumatur, plum, albasa, karas, lemon tsami, seleri, soya sauce, vinegar, gishiri

Mafi kyawun kayan yaji sun haɗa da gishiri, barkono, foda tafarnuwa, foda barkono, togarashi yaji, shoga, wasabi, coriander, cilantro.

Za ku lura cewa yawancin abubuwan dandano suna fitowa daga miya miya kuma ba yawa daga takamaiman kayan yaji.

Teppanyaki tsoma miya sune haɗin kai mai kyau don gasasshen abinci, don haka kar a manta gwada su.

Ire -iren gawayi da ake amfani da su ga barbecue na Japan

binchotan

A al'adance, Jafananci sun yi amfani da farin gawayi na Binchotan ga barbecue.

A kwanakin nan, binchotan babban gawayi ne, kuma yana da tsada sosai. Cikakken farin gawayi ne na carbon da aka yi daga itacen oak na Japan.

Wani nau'in gawayi ne mai taushi tare da takamaiman kayan rubutu - idan kuka buga guda biyu na binchotan, zaku iya jin ƙaramin ƙaramin ƙarfe. Yana ƙonewa sosai, kusan awanni 4-5, saboda girman sa.

Binchotan yana da abun cikin carbon tsakanin 93 zuwa 96%.

Abin da ya bambanta shi da dunƙule gawayi ko ƙulle -ƙulle shi ne cewa wannan gawayi yana ƙonewa mai tsabta da ƙamshi. Don haka, idan kun zauna kusa da hibachi da amfani da binchotan don dafa naman ku, ba za ku ji ƙamshin hayaƙin itace na gargajiya ba.

Maimakon haka, kuna iya jin ƙanshin abincin abincin. Wannan yana nufin nama ya fi koshin lafiya saboda gawayi yana tsayar da abubuwan da ke haifar da acid.

Don haka, ta yaya ake yin binchotan?

Tsarin masana'antu na binchotan yana da rikitarwa, saboda haka me yasa yake da tsada. Ana samar da gawayin ne ta hanyar harbawa a cikin murhu na tsawon lokaci (kwanaki da yawa) a ƙaramin zafin jiki.

Na farko, itace dole ne ya sami cikakkiyar tsari na carbonization, don haka an rufe murfin don rage iskar oxygen. Bayan haka, ana tace gawayi kuma an rufe shi da toka, ƙasa, da yashi, don haka yana ɗaukar wannan farin launin toka.

Kishu shine yankin Japan tare da mafi kyawun binchotan tare 96% abun ciki na carbon. Kuna iya gwadawa Kishu binchotan idan kuna son ƙwarewar BBQ ta Japan.

IPPINKA Binchotan BBQ gawayi daga Kishu, Japan - 3lb na Lump Charcoal for BBQ na Japan.

(duba ƙarin hotuna)

Briquettes na katako ko katako

Matsakaicin gidan cin abinci na yakiniku ba zai yi amfani da gawayin binchotan ba saboda yana da tsada sosai kuma zai fitar da farashin aikin yadda yakamata.

Koyaya, binchotan shine mafi kyawun mai don Konro da Hibachi, kuma babu wani abu mai kama da hakan.

Amma, madadin mai rahusa shine eucalyptus na Indonesiya da guntun teak ko yanki na katako. Waɗannan suna da ɗan gajeren lokacin ƙonawa na kusan awanni 2-3, amma sun yi kama sosai.

Hakanan, basa samun zafi kamar binchotan kuma suna da ƙarancin ƙarfi, don ku sami ƙarin hayaƙi, amma sakamakon yayi daidai.

Hakanan, karanta jagorar mu kuma nemo mafi kyawun gawayi don yakitori.

Al'adun barbecue na Jafananci

Babu wata shakka cewa yana da wahala a kwatanta ƙwarewar gidan abincin steakhouse da BBQ na Jafananci.

Yakiniku duk game da cin abinci ne na gama gari da zamantakewa. Amma tunda kun dafa abincin kanku, da wuya ku dafa manyan yankan steak ko gutsuttsura.

Duk da haka, ƙwarewa ce da ta cancanci gwadawa saboda ta bambanta da salon cin abinci na Amurka da gasa waje ko shan sigari.

Tarihin Yakiniku ba tsoho bane kamar yadda kuke zato. Tabbas, mutane suna gasa nama akan ramukan wuta da gawayi, amma Yakiniku, kamar yadda muka sani a yau, ya samo asali ne a cikin 1940s.

Al'adar BBQ ta Jafananci an aro ta kuma an daidaita ta daga Koriya, kuma abincin da aka gasa na farko ya kasance na ci gaba (cigaban-yaki).

Yaya kuke cin BBQ na Jafananci?

Ziyarci gidan cin abinci na yakiniku ba wani abu bane kamar cin abinci a gidan nama. Tabbas, su biyun suna ba da gasasshen nama, amma salon cin abinci ya sha bamban.

Barbecue na Koriya shine mafi kama da BBQ na Jafananci, amma nama, miya, da faranti na gefe na iya bambanta. Kuna cin abincin ta amfani da sanduna kuma kuna jin daɗin sakewa, giya, ko abin sha mai daɗi tare da abincinku.

Abincin gama gari na yau da kullun sun haɗa da kayan lambu, salads, da shinkafa.

Yaya kuke dafa abinci ku ci?

Da kyau, yawanci, kuna zaune kusa da teburin da ke da ginin da aka gina ko gilashin tebur.
Masu hidima suna fitar da nama da kayan marmari a kan faranti, sannan kowane mai cin abinci yana gasa abincinsa.
Akwai takamaiman tsari na gasawa: da farko, kuna gasa abinci mai ɗanɗano kaɗan, sannan ci gaba da yanke kauri ko mai daɗi.
Mutane suna jujjuya murhu da cin abinci, kuma duk tsarin ya ƙunshi zamantakewa da cin abinci tare. Al’ada ce a gasa nama 1 a lokaci ɗaya ga kowane mutum a teburin.
Wasu gidajen cin abinci suna canza maka gidan gasa idan kun fara dafa wani nau'in nama ko kun canza daga nama zuwa kayan lambu.
Kuna iya tsoma abinci a cikin miya miya. Tabbatar tsoma ƙananan ƙananan abubuwa a lokaci guda.

Nau'in gidajen abinci na BBQ a Japan da Amurka

Mafi yawan nau'ikan gidajen abinci a Asiya da Arewacin Amurka sune gidajeniku, inda ake ba da nama iri -iri, abincin teku, da kayan marmari.

teppanyaki dafa abinci kuma na kowa ne, kuma gidajen abinci da yawa a nahiyoyin biyu suna ba da abincin dafaffen teppan. Wadannan masu dafa abinci ne ke dafa su ba masu cin abinci ba.

Izakaya da ƙananan gidajen abinci mallakar dangi a Japan suna bautar mafi kyawun yakitori. A Amurka, zaku iya samun yakitori a birane da yawa, amma New York gida ne ga mafi kyawun su, gami da gidan abinci mai tauraron Michelin.

Koriya ta Koriya wani salon gidan abinci ne mai kama da haka, amma galibi suna ba da abincin da aka ɗora wanda ba kwa buƙatar lokacin sawa. Hakanan an san BBQ na Koriya don naman alade fiye da naman sa.

Kara karantawa game da bambance -bambance tsakanin barbecue na Koriya da Japan.

Inda za ku yi tafiya don mafi kyawun BBQ na Jafananci

Don mafi kyawun BBQ na Jafananci, yakamata kuyi tafiya zuwa Japan saboda masu dafa abinci a can sun san abin da suke yi.

Idan kuna zuwa Tokyo da yankunan da ke kewaye, ku tabbata ku ziyarci gidan cin abinci da ake kira Rokkasen. An san shi da naman sa mai ban mamaki da nama da aka gasa wanda za ku iya dafa shi a kan gasa tebur.

Hakanan, suna ba da sabon abincin abincin teku. Don haka, ba abin mamaki bane mutane suna ci gaba da ƙidaya wannan wuri a matsayin ɗayan mafi kyawun nama mai inganci, miya mai daɗi, da kayan abinci masu daɗi.

Na gaba, kai kan Shibuya kuma ziyarci Han No Daidokoro Honten, wanda gidan abincin gargajiya ne na Jafananci. Suna kuma hidimar yankakken naman sa na Wagyu da sauran nau'ikan nama, kifi, da kayan marmari.

Bayan haka, don mafi kyawun yakitori (gasasshen kaji na kaji), je zuwa izakayas waɗanda ƙananan mashaya ne da ke hidima titi abinci. Izakaya alleys sun shahara a duk faɗin Japan, kuma za ku sami masu kyau a Tokyo, Kyoto, Nagano, kuma a zahiri duk biranen Japan.

Takeaway

Hibachi, shichirin, konro sune mafi kyawun nau'ikan kayan dafa abinci na Jafananci don siyan dafa abinci na gida. Amma, idan kuna son cikakken ƙwarewar BBQ, to gidajen Yakiniku da Yakitori dole ne a gwada su.

A zahiri babu wani abu mai daɗi kamar naman sa mai ɗanɗano da aka tsoma a cikin miya mai kyau yakiniku kuma an yi aiki da shinkafa mai ɗumi. Ko, idan kun kasance masu son abincin abincin teku, miso gasasshen kifi tabbas zai gamsar da ɗanɗano.

Babban batun shine cewa dole ne ku kasance cikin shiri don gasa abincinku tare da abokanka saboda uwar garken ba zai fito muku da farantin nama na haƙarƙarin haƙora ko hakarkarin ba!

Karanta gaba: Teppanyaki Grills don nazarin gidan ku | lantarki, teburin tebur & ƙari

Duba sabon littafin dafa abinci namu

Girke-girke na iyali Bitemybun tare da cikakken mai tsara abinci da jagorar girke-girke.

Gwada shi kyauta tare da Kindle Unlimited:

Karanta kyauta

Joost Nusselder, wanda ya kafa Bite My Bun shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son gwada sabon abinci tare da abincin Jafananci a tsakiyar sha'awar sa, kuma tare da tawagarsa yana kirkirar labaran blog mai zurfi tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci. tare da girke -girke da nasihun girki.