Gidan abincin Sushi Conveyor Belt “kaiten-zushi”: abin da kuke buƙatar sani

Za mu iya samun kwamiti kan ƙwararrun sayayya da aka yi ta ɗayan hanyoyin haɗin yanar gizon mu. Ya koyi

Wataƙila ka gan su suna wucewa kuma ka yi mamakin abin da suke, bel ɗin jigilar kaya da faranti na sushi a kansu. Kallon su suke da ban mamaki, ko ba haka ba?

Kaiten-zushi a sushi gidan cin abinci inda aka sanya farantin a kan bel mai jujjuyawa ko moat wanda ke motsawa ta cikin gidan abinci, yana wucewa ta kowane tebur, tebur, da kujera. Ana kuma kiransa sushi mai ɗaukar bel, “sushi juyi.” ko jirgin sushi a Australasia. Abokan ciniki na iya neman umarni na musamman.

A cikin wannan jagorar, zan gaya muku duk yadda suke aiki, yadda ake yin oda lokacin da kuke zaune, da abin da kuke tsammani.

Sushi mai ɗaukar bel

Ƙa'idar ƙarshe ta dogara ne akan adadin sushi da aka cinye. Yawancin gidajen cin abinci suna amfani da ƙirar ƙira kamar ƙaramin katako na “tasoshin sushi” waɗanda ke tafiya tare da ƙananan tashoshi ko ƙananan motocin locomotive.

Belt ɗin jigilar kaya yana kawo faranti sushi a gaban masu cin abinci waɗanda ke iya ɗaukar duk abin da suke so. Farashin farantin yana farawa da kusan yen 100. Kaitenzushi ya kasance mai rahusa fiye da daidaitaccen sushi-ya.

Ana iya samun gidajen abinci na Kaitenzushi ko'ina cikin ƙasar. har ma yana yaduwa zuwa Amurka da Turai.

Duba sabon littafin dafa abinci namu

Girke-girke na iyali Bitemybun tare da cikakken mai tsara abinci da jagorar girke-girke.

Gwada shi kyauta tare da Kindle Unlimited:

Karanta kyauta

Me ya sa za ku je gidan cin abinci mai ɗaukar kaya na sushi?

Baya ga daidaitattun abubuwa, Hakanan kuna iya samun sinadarai daban -daban dangane da kakar, kamar maguro (tuna), jatan lande, salmon, da kappamaki (cucumber roll).

Dafa abinci kamar miso miya da chawanmushi (mai dafaffen kwai mai dafaffen nama), abinci mai soyayye, da kayan zaki ma gidajen abinci da yawa suna ba da su. Kayan Sushi galibi suna cika da wasabi, kodayake ana iya yin oda ba tare da shi ba.

Yawancin lokaci, gidajen cin abinci na Kaitenzushi suna amfani da faranti na launuka daban -daban da alamu don nuna farashin su.

Farashin farashi daga kusan yen 100 zuwa yen yen 500 ko fiye dangane da samfurin, kodayake wasu gidajen cin abinci suna kiyaye madaidaicin farashi ga duk jita -jita (yawanci 100 yen, kamar yadda aka ambata a sama).

Yawancin lokaci, faranti suna zuwa da guda ɗaya ko biyu na sushi kowannensu. Ana iya samun jerin faranti a menu ko akan alamun da aka sanya a kusa da gidan abincin tare da farashin su daidai.

Galibi ana ba da wurin zama ta wurin kujerun kan gado tare da bel ɗin jigilar kaya. Yawancin cibiyoyi kuma suna ba da wurin zama na tebur don saukar da baƙi. 

Amma, babban dalilin ziyartar gidan cin abinci na kaiten-sushi shine ƙwarewar musamman ta zaɓar abincinku daga bel mai juyawa. 

Iri-iri

Gidan abincin Kaiten-sushi yana ba da juzu'in sushi kawai. Suna ba da miya, kayan zaki, sauran abincin abincin teku, sashimi, da kowane nau'in jita-jita na Asiya.

Hakanan yana da sauƙi ga masu cin ganyayyaki da vegan su sami abincin da suke so. Akwai Rolls sushi vegan da miya da yawa don gwadawa.

Babban abin da ya fi burge sushi mai jigilar kaya shi ne kwararan faranti da ke ratsa gidan abincin. Yawancin lokaci, zaɓin bai iyakance ga sushi ba; abubuwan sha, 'ya'yan itatuwa, kayan zaki, miya, da sauran abinci ma ana iya haɗa su.

Yawancin gidajen cin abinci suna da alamun RFID ko wasu tsarin a wurin don ɗaukar sushi wanda ya daɗe yana jujjuyawa. Na gaba, zaku sami jerin manyan gidajen cin abinci na kaiten-zushi guda biyar da aka ba da shawarar.

Hamazushi (は ま 寿司)

Kodayake an kafa shi ne kawai a cikin 2002, Hamazushi ya sami karɓuwa cikin sauri, yana alfahari da wurare sama da 400 a duk faɗin ƙasar da kuma wasu mafi kyawun farashin Japan: yawanci kawai yen 100 ne a faranti biyu.

Wani ɓangaren da ke rarrabe sarkar shine jagororin bidiyo na ƙasashen waje waɗanda ke misalta (cikin Turanci) yadda ake nemo wurin zama, yadda ake yin oda, da yadda ake jin daɗin sushi ɗin ku.

Idan baku taɓa zuwa gidan abinci kaitenzushi ba, wannan jagorar zai sa ku ji kamar ƙwararre cikin kankanin lokaci.

Har ila yau karanta: duk waɗannan nau'ikan nau'ikan sushi ne

Kurazushi (く ら 寿司)

sushi akan daukar hoto mai da hankali

An kafa gidajen cin abinci na Kurazushi a cikin 1977 kuma an tsara su don yin kama da kura ko kantin gargajiya na Jafananci. Kurazushi ya mai da hankali sosai kan amincin abinci da lafiya. Sakamakon haka, sarkar tana da lambobi 41 da alamun kasuwanci 145 a cikin sunan ta a duk duniya sakamakon ayyukan ta.

Ba sa amfani da ɗanɗano na wucin gadi, launuka, kayan zaki, ko abubuwan kiyayewa a cikin samfuran su.

An rufe farantin sushi da kwanon rufin kansa, wanda ke buɗe lokacin da aka ɗauki faranti. Idan ba ku taɓa zuwa Kurazushi ba a da, ina ba da shawarar sosai cewa ma'aikata su koya muku yadda ake buɗe dome da kyau - zai cece ku wasu gwagwarmaya.

Hakanan suna da zaɓuɓɓukan sushi/sashimi masu ƙarancin carb. Don haka, wannan babban wuri ne a gare ku idan kuna kan abinci amma ba sa son barin carbs gaba ɗaya.

Kappazushi (か っ ぱ 寿司)

Duk da cewa Kappazushi ba shi da sabis a cikin Ingilishi, kwanan nan sun sami cikakken suna da sake fasalin kantin sayar da kayayyaki wanda a cikin 'yan shekarun da suka gabata ya kawo musu sabbin magoya baya.

An kafa Kappazushi a cikin 1973 kuma ana iya gane shi cikin sauƙi saboda mascots ɗin sa, waɗanda aka sani da Ka-kun da Pakko-chan, kappas ɗin su biyu masu ban sha'awa (tururuwa kamar kogin imp).

Wani fasali na wannan sarkar shine haɗin gwiwa tare da sauran shahararrun samfuran abinci a duk faɗin Japan, gami da na musamman na Halloween, jerin kaguwa na musamman ko sauran bukukuwan abinci na yanayi. Yana ɗaya daga cikin 'yan sarƙoƙin kaitenzushi waɗanda zaku iya yin oda ta hanyar UberEats.

Sushiro (ス シ ロ ー)

Nunin talabijin na Jafananci na yau da kullun yana nuna Sushiro a cikin shirye -shiryen su. Wannan ya samo asali ne saboda sabbin abubuwan ci gaba a cikin sushi da sabunta menu. An buɗe shi a cikin 1984, Sushiro ya fito daga sha'awar mai dafa abinci na gargajiya don ƙirƙirar saiti na yau da kullun don barin wasu su ji daɗin sushi.

Ya girma tun daga lokacin don zama ɗaya daga cikin sarƙoƙin kaitenzushi mafi girma da siyarwa mafi girma a Japan. Gidan gidajen abincin su koyaushe suna da daɗi kuma ko ta yaya suna gudanar da jin daɗin jin daɗin gaske kuma suna gayyata duk da cewa wurare ne na sarkar.

Suna da menu a cikin Ingilishi, Sinanci, da Koriya. Hakanan, suna ba da abinci iri -iri na yanayi don zaɓar daga. Akwai wasu kayan zaki masu ta da hankali, da wurare 510 a duk faɗin Japan.

Don kawai yen 100, zaku iya more yawancin faranti na sushi. Hakanan zaka iya yin oda Sushiro ta hanyar UberEats.

Genki Sushi (元 気 寿司)

Genki Sushi shine sunan rukunin gidajen abinci waɗanda ke bautar kaitenzushi: Genki Sushi, Uobei Sushi, da Senryo, waɗanda ke da wurare biyu kawai (ɗaya a Ibaraki da ɗaya a Tochigi).

An kafa shi a 1968, makasudin makasudin shine haɓakawa da raba farin cikin sushi tare da duniya. Suna cim ma wannan ta hanyar samun menu a cikin Ingilishi da Saukakkun/Sinanci na gargajiya. Hakanan, sun buɗe wurare a Amurka, Hong Kong, da China.

Farashin su a cikin wannan jerin sun yi daidai da sauran, kuma kyaututtukan da suke bayarwa suna da ƙira - tunani Minced Fatty Tuna, Chicken Tempura Nigiri, Oyster Steamed, da Lines Sallet Cutlet.

Genki Sushi wuri ne da ke ci gaba da haɓakawa wanda ba zai taɓa sa ku gajiya ba.

Yadda ake yin oda a gidan abincin sushi mai jigilar kaya

Akwai hanyoyi uku don yin oda.

  1. Kula da sushi (ko wasu jita -jita) akan bel ɗin jigilar kaya kuma zaɓi abin da kuke so. Rabauki ɗaya daga cikin faranti yayin da yake zagayawa da bel.
  2. Yi oda ta hanyar allon kwamfutar hannu. Kuna iya ganin menu akwai oda daidai abin da kuke so.
  3. Umarni daga ma'aikacin ma'aikacin sushi a cikin kanti (idan zai yiwu). Wasu gidajen cin abinci suna da cikakken tsarin sarrafa kansa don haka ba kwa buƙatar yin oda daga mutum.

Umarni na musamman

Lokacin da abokan ciniki ba su iya samun sushi da suka fi so ba, ana iya yin umarni na musamman. A saboda wannan dalili, ana samun belun kunne a wasu lokutan sama da bel.

Idan yin odar ƙaramin sushi, an saka shi a belin mai ɗaukar kaya amma an yi masa alama don sauran abokan ciniki su sani cewa wani ya ba da umarnin wannan abincin.

Faɗin farantin tare da sushi galibi ana sanya shi akan madaidaicin madaidaicin madaidaiciya don nuna cewa wannan tsari ne na musamman.

Masu hidimar kuma na iya kawo sushi ga abokin ciniki don manyan umarni.

Yawancin gidajen cin abinci na Jafananci kuma suna da bangarorin allon taɓawa don yin oda jita -jita daban -daban waɗanda za a iya ba su ko dai a kan keɓaɓɓen mai ɗaukar kaya ko masu jiran aiki.

Wasu gidajen cin abinci suna da layin sadaukarwa a saman don umarni na musamman. 

Idan kuna buƙatar wani abu ko ba abin da wani abu yake ba, kuna iya kira mai jiran gado ta hanyar neman afuwa da gode musu lokaci guda tare da "sumimasen".

Kayan aiki da kayan abinci, kamar citta mai tsami, chopsticks, soya sauce, da kananan jita-jita don zuba waken soya, yawanci ana samun su a kusa da kujeru.

Wasabi na iya kasancewa akan bel ko akan kujera.

Shayi da ruwan kankara da kan sa yawanci kyauta ne. Za ku sami kofuna waɗanda aka ɗora akan teburin a cikin kwandon ajiya sama da bel ɗin jigilar kaya. Yawancin gidajen abinci kuma suna ba da buhunan shayi ko koren shayi.

Hakanan akwai teburin yin ruwan zafi a tebura. Ga abokan cinikin fita, gidan abincin yana adana tawul ɗin rigar takarda da akwatunan filastik akan shelves. 

Lissafin Kuɗi

Ana lissafin lissafin ta hanyar kirga lamba da nau'in faranti na sushi da aka ci. Ana saka faranti masu launuka daban -daban, alamu, ko sifofi daban, yawanci tsakanin 100 yen zuwa 500 yen.

Ana nuna farashin kowane farantin a cikin gidan abinci akan alamomi ko fosta. Abubuwa masu arha gaba ɗaya suna zuwa akan faranti, kuma matakin adon farantin yana da alaƙa da farashin.

Abubuwan da suka fi tsada galibi ana sanya su a faranti masu launin zinariya. Yana yiwuwa a sanya abubuwa masu tsada akan faranti biyu, tare da farashin shine jimlar farashin faranti ɗaya.

Ga kowane farantin, wasu sarkar gidan cin abinci na sushi, kamar Kappa Sushi ko Otaru Zushi, suna da tsayayyen farashin 100 yen. Wannan yayi kama da sabon shagunan 100-yen.

Yana yiwuwa a yi amfani da maballin sama da bel ɗin jigilar kaya don neman masu hidima su ƙidaya faranti. Yawancin gidajen abinci suna da injin ƙidaya inda abokin ciniki ke sauke faranti ta atomatik don ƙidaya.

Wasu suna amfani da faranti masu alamar RFID kuma suna ƙidaya kowane tari tare da mai karatu na musamman lokaci guda.

Ta yaya kuke biya sushi mai ɗaukar kaya?

Kira ma'aikaci a kan teburin ku. Kada ku miƙa kai tsaye ga mai karɓar kuɗi, sai dai idan gidan abincin yana aiwatar da tsarin biyan kuɗi ta atomatik. Zai fi kyau ku kira memba na ma'aikata don lissafin lissafin ku. 

Kuna iya biya ta tsabar kuɗi ko kuɗi da katin kuɗi. 

Nawa kuke ba da shawara a gidajen abinci sushi masu jigilar kaya?

Ba lallai ba ne a ba da fifiko ga kamfanonin sushi masu jigilar kaya. Amma, idan kuna jin kamar ma'aikacin ku yayi aiki mai kyau, zaku iya ba da shawara kamar yadda kuke yi a kowane gidajen abinci.

An yarda da ba da kashi 10-15% a yawancin ƙasashe, kuma kuna iya ƙara adadin idan kuna jin abincin yayi kyau. 

Yadda ake zuwa Kaitenzushi

  1. Nuna idan kuna son zama a kan tebur ko a tebur (idan ya dace) lokacin shiga gidan abinci.
  2. Ana samun kwalban waken soya, baho na ginger mai tsami, tarin ƙaramin kayan miya na soya, akwati na sara, ƙaramin tukunyar koren shayi mai shayi (ko jakar shayi), kofuna, da ginannen ruwan zafi a ciki kowace kujera ko tebur. Yawanci, shayi yana ba da kai. Don yin shi, sanya ɗan koren shayi a cikin kofin kuma ƙara ruwan zafi na mai aikawa.
  3. Da zarar an zaunar da ku, za ku iya fara cire faranti na abinci daga belin mai jigilar kaya. Ko kuma, kuna ɗauke su kai tsaye daga shugaban sushi ko sabar don yin odar abinci daban -daban. Yawancin kamfanoni suna ba da faifan taɓawa don sanya umarni na dijital. Wasu gidajen cin abinci suna ba da wasabi a cikin ƙananan fakiti waɗanda ke kan bel ɗin jigilar kaya.
  4. Kullum kuna karɓar jita -jita da aka yi umarni kai tsaye daga shugaban sushi ko sabar. A wasu lokuta, wurare da yawa na zamani suna da jiragen ƙasa na atomatik suna tafiya daidai da bel ɗin jigilar kaya. Waɗannan suna ba da umarnin abokin ciniki kuma suna tabbatar da aiki mai santsi. Abokan ciniki galibi dole ne su danna maballin a cikin irin waɗannan wuraren bayan sun cire faranti na jirgin ƙasa don jirgin ya koma kicin.
  5. Sanya faranti marasa amfani a teburin ku yayin da kuke cin sushi. Sanar da uwar garke ko shugaban sushi a ƙarshen cin abinci. Sabis ɗin yana ƙayyade lissafin ku dangane da adadin faranti marasa amfani. Sannan za ku karɓi lissafin ku don biyan kuɗi a rijistar fita ta kusa.

Ƙarin bayani game da yin oda

  • Yawancin gidajen abinci suna da kwamiti na taɓawa a teburin ku ko a wurin zama.
  • Yawancin lokaci ana samun menu a cikin yaruka da yawa.
  • Idan kun ga babu sushi ko abincin da kuke so, koyaushe yin oda daga kwamfutar hannu.
  • Yawancin lokaci, akwai kwano 4 a kowane iyakance oda don gujewa ɓarkewar abinci.
  • Wasu gidajen cin abinci suna da babban layin oda idan kuna cikin gaggawa.
  • Gidan cin abinci suna amfani da hotuna da hotuna don nuna yadda abincin yake. Wannan yana taimakawa idan baku saba da sunayen jita -jita ba. 

Yadda ake cin abinci

Ya dogara da nau'in tasa da kuke oda. Mafi yawan abincin da ake amfani da shi shine sushi rolls. 

Idan kuna shirin ziyartar gidan cin abinci na sushi, yana da kyau ku ɗanɗana ladabi na sushi.

Misali, ba ladabi ba ne a tsoma rolle -sushi a cikin soya miya da wasabi. Maimakon haka, yi amfani da sandunan sara don zuba ɗan ƙaramin miya a kan takardar ku.

Ƙananan bayanai ne, kamar ba ƙara ginger ɗin da aka ɗora a saman littafin ba wanda ke nuna wa mutane kun san ƙa'idodin ƙa'idodi na asali. 

Don ƙarin bayani game da ladabi na sushi, duba Yi da Kada ayi na Sushi. 

Shin yakamata ku ci Rolls sushi a cikin cizo ɗaya?

Dangane da ladabi na sushi dole ne ku ci Rolls da sashimi a cikin cizo ɗaya. Yawanci Rolls suna da ƙananan isa su ci cikin cizo ɗaya.

Idan ba za ku iya ba, nemi shugaban sushi ya yanke shi cikin rabi. Kada ku yi ƙoƙarin yage shi ko yanke shi da kanku. 

A wuraren sushi masu jigilar kaya, zaku iya tserewa tare da cin ɗan ɓarna, amma ku tabbata ku bi ɗabi'ar sushi saboda sauran majiɓinci na iya ganin ku galibi. 

Aminci & Gina Jiki

A cikin wannan sashin, zan yi magana da ku ta wasu damuwar tsaro a kusa da bel ɗin jigilar kaya na sushi.

Hakanan, zan kwatanta yadda ake ƙoshin abinci mai ƙoshin lafiya da lafiya idan aka kwatanta da gidajen abinci na sushi na yau da kullun. 

Shin sushi mai jigilar kaya yana lafiya?

Masu duba lafiya suna fuskantar babban ƙalubale a kwanakin nan: bel ɗin jigilar kaya na sushi. Tunda jita -jita suna ci gaba da jujjuyawa da canzawa, yana da wuya a faɗi abin sabo da abin da ba haka ba.

Dokar da aka saba da ita ita ce abinci mai zafi ya kasance sabo tsawon awanni 2 kuma dole ne a canza shi daga baya. Amma, masanan kimiyyar bayan bel ɗin jigilar kaya na sushi suna iƙirarin cewa sushi da sauran jita -jita suna zama sabo har tsawon awanni 4.

Wannan ya ninka lokacin kuma yana iya zama haɗari ga lafiya. 

Wasu daga cikin sanannun jita -jita suna ƙarewa suna zagayawa da belin mai ɗaukar kaya na awanni, don haka suna rasa sabo.

Wannan yana da matsala sosai ga abincin kifi mai ƙima da rollers sushi. Lokacin da aka ajiye shi a ɗaki mai ɗumi (ko mafi zafi), kifaye da abincin teku suna tafiya da sauri.

Kwayoyin cuta sun fara samuwa akan abincin kuma ya zama mara lafiya a ci. Mutane suna fuskantar haɗarin samun guba na abinci, ko wani abu ma mafi muni. A saboda wannan dalili, abin damuwa ne idan gidan cin abinci ba ya canza sushi sau da yawa.

Abu na ƙarshe da kuke so shine busasshen sushi. Yana kashe abokan ciniki kuma yana haifar da haɗarin lafiya. 

Ppara 

Wani abin da ke da alaƙa shine amincin toppings kamar soya miya da wasabi. A cikin ire -iren ire -iren gidajen cin abinci nan, ana ba da wasabi da waken soya a cikin kwantena masu cike da abinci.

Abokan cin abinci suna zuba miya kamar yadda suke so akan abincin su. Kofunan da za a iya ƙarawa ba su da tsabta.

Sau da yawa, ana barin wasabi a buɗe kuma yana fara yin launin ruwan kasa mai duhu. Idan ba a canza shi ba, yana haifar da haɗarin kiwon lafiya saboda ƙwayoyin cuta. 

Amma, yawancin gidajen abinci yanzu suna sababi ƙananan fakiti suna juyawa akan bel ɗin jigilar kaya. Kawai isa da ɗaukar wasu daga cikin akwatin. 

Bayani mai gina jiki

Abincin sushi a gidajen abinci na sushi masu ɗauke da kayan abinci yawanci suna da adadin adadin kuzari kamar kowane nau'in Rolls.

Babu ainihin bambancin abinci mai gina jiki tsakanin gidajen abinci na sushi (a wannan farashin farashin). Tunda yawancin cibiyoyi suna da araha, kuna samun yawancin kayan maye a cikin abincin.

Misali, da yawa daga cikin raƙuman kaguwa suna ɗauke da kaguwa mai kwaikwayon sabanin ainihin abin.

Tarihin bel ɗin jigilar kaya na sushi

Yoshiaki Shiraishi (1914 - 2001) ne ya ƙirƙira sushi ɗin mai ɗaukar kaya, wanda ke da matsala tare da ƙaramin gidan cin abinci na sushi kuma yana da wahalar gudanar da gidan abincin da kansa.

Yayin da yake ganin kwalaben giya akan bel mai ɗaukar kaya a cikin masana'antar giya ta Asahi, yana da ra'ayin sushi mai ɗauke da mai ɗauke da kaya. Belt ɗin jigilar kaya na sushi har yanzu ra'ayin tunani ne na juyi idan ya zo ga abinci mai araha da wadatar abinci. 

Bayan shekaru biyar na ci gaba, gami da ƙirar bel ɗin jigilar kaya da ƙimar aiki, a cikin 1958 Shiraishi ya buɗe sushi mai ɗaukar kaya na farko sushi Mawaru Genroku Sushi a Higashiosaka, daga ƙarshe ya girma zuwa gidajen abinci 250 a duk faɗin Japan.

Kasuwansa, duk da haka, yana da gidajen abinci 11 kacal a 2001. Shiraishi kuma ya ƙirƙira sushi robotic wanda robots ke ba shi, amma babu nasarar kasuwanci a wannan ra'ayin.

Bayan gidan cin abinci na sushi mai jigilar kaya ya yi sushi a Osaka World Expo a 1970, fara sushi boma -bomai ya fara. Wani bunƙasar ya fara ne a cikin 1980, lokacin da ya shahara wajen cin abinci, kuma a ƙarshe a ƙarshen shekarun 1990 lokacin da gidajen abinci masu arha suka shahara bayan ɓarkewar tattalin arziƙi.

Akindo Sushiro kwanan nan ya zama sanannen alama a Japan a cikin 2010.

Wani samfurin sushi mai ɗauke da bel ɗin kwanan nan yana da allon taɓawa a kowane wurin zama, yana nuna akwatin kifin dijital da yawa.

Abokan ciniki za su iya amfani da shi don yin oda sushi ta hanyar latsa kan kifin da suke so, sannan a aika da shi zuwa teburin ta hanyar bel.

Ginin bel mai ɗaukar kaya

Yoshiaki Shiraishi mutum ne mai fasaha sosai. Tunaninsa na farko don bel ɗin jigilar kaya na sushi ya kasance gabanin lokacinsa. Manufar ita ce amfani da kayan halitta, kamar itace. Koyaya, ya fahimci cewa dole ne a wanke bel ɗin akai -akai kuma yana saurin lalacewa da lalacewa.

Gabaɗayan ra'ayin ya kasance mai kawo rigima ga masu gargaɗin gargajiya waɗanda suka ƙi ra'ayin jujjuya bel ɗin jigilar kaya. Amma, Shiraishi bai yi kasa a gwiwa ba kan ra'ayinsa. Karin bayani game da dukkan tsarin ƙirƙira.

Daga ƙarshe ya bar kayan halitta kuma ya zaɓi wani abu mai ɗorewa - bakin karfe. Dangane da sifar bel ɗin jigilar kaya, ya zauna akan nau'in sifar doki amma an ɗan canza shi. 

Ofaya daga cikin ƙalubalen tare da bel ɗin jigilar kaya shine shugabanci na juyawa na bel. Shiraishi ya yanke shawarar jujjuya bel din ta agogo. Ya motsa shawarar sa ta hanyar bayyana cewa yawancin mutane suna amfani da sandunansu da hannun dama don haka hannun hagu yana da 'yanci don ɗaukar faranti na abinci. 

Har ila yau karanta: sushi 101 don masu farawa, cikakken jagora

Na'urar jigilar kaya

Mai jigilar kaya yana aiki da kansa, mutane ba sa turawa. Madadin haka, yana da tsarin injin don motsa sushi a kusa kamar ƙaramin jirgin wasan wasan yara akan layin jirgin ƙasa. 

Yaya bel ɗin jigilar kaya na sushi yake aiki?

Mai jigilar sushi siriri ne, kunkuntar mai jigilar kaya wanda aka tsara don dacewa da matattarar gidajen abinci na sushi. Yankin Ishikawa yana samar da kusan 100% na duk masu jigilar sushi na Jafananci. Wannan yana ba mutane da yawa ayyukan yi kuma ɗamarar Jafananci ne ke sarrafa su. 

Ana amfani da sarkar saman filastik na musamman wanda aka ƙera musamman a cikin madaidaicin jigilar kaya. A zahiri, sarkar tana gudana a gefen ta (a kan faranti masu haɗa ta), tare da ƙyallen da ke haɗe da farantin jinjirin wata farantin gefe.

Yana bayar da ƙaramin radius mai lanƙwasa zuwa sarkar. Wannan yana ba da damar jigilar kaya don ƙirƙirar matattara mai kusurwa da aka samo a yawancin gidajen cin abinci na sushi masu ɗaukar kaya.

Bugu da ƙari, siffar a kwance tana tabbatar da cewa babu wani ɓangaren dawowar sarkar. Yana cire ba kawai sarkar sag da zamewa tare da abin nadi ba, amma kuma yana yin zane mai zurfi sosai.

Manyan kamfanonin sarkar suna iya bayar da kayan pin daban -daban (bakin karfe na kowa ne). Hakanan akwai nau'ikan sifofi daban -daban, jiyya na farfajiya, da sauransu, dangane da aikace -aikacen.

Yawancin masu amfani galibi suna juyawa ga masana'antun jigilar kayayyaki na sushi don tafiya tare da jigilar kaya don jita-jita da aka ƙera.

Bidi'a

Kodayake tallace -tallace na sushi na Japan na ci gaba da haɓaka, don ci gaba da kasancewa gasa, gidajen cin abinci dole ne su bayar da fiye da ƙarancin farashi. Gidan cin abinci koyaushe suna yin sabbin abubuwa don ci gaba da gasa. 

Babban sarkar Jafananci Kura-Zushi, wanda kuma yana da shagunan da ke aiki a ƙarƙashin sunan Kula a California, yana da shirin dawo da faranti da aka yi amfani da su kai tsaye zuwa dafa abinci.

Ta hanyar saka faranti guda biyar a cikin bututun dawowar teburinsu, masu cin abinci na iya fara wasa akan allon, yana basu damar lashe abin wasa na sushi.

Gidajen cin abinci suna da wuraren zama fiye da counter. Kura-Zushi da sauran kantuna suna ba da tebura masu dacewa da iyali tare da samun dama iri ɗaya ga masu jigilar kayayyaki.

Faranti suna ɗauke da kwakwalwan kwamfuta a gidajen abinci da yawa, gami da Sushirō. Waɗannan faranti suna lura da lokacin da aka saka su akan layi, yana ba da damar injin ɗin ya zubar da sushi ɗin da ke cikin jirgin ta atomatik bayan wani ɗan lokaci don adana sabo.

Kammalawa

Lokacin da kuke son gwada sabon abincin sushi, gidan abincin sushi conveyor belt babban zaɓi ne. Hanya ce ta musamman don gwada nau'ikan abinci iri-iri na Jafananci. Kuna iya zaɓar abin da kuke so ku ci kuma ku biya daidai gwargwadon yadda kuke cinyewa. 

Mafi kyawun duka, waɗannan nau'ikan gidajen cin abinci suna ba da juzu'in sushi kawai, kuma abincin yana ci gaba da kasancewa sabo da mutane sun ɗauke shi. Yayin da yake zagayawa da bel ɗin jigilar kaya, kowa yana ɗaukar abin da yake so. Idan kuna son wani abu na musamman, koyaushe kuna iya yin oda na musamman daga kwamfutar hannu kuma ana kawo muku abincin cikin mintuna kaɗan. 

Don haka, kada ku ji tsoron yin balaguro zuwa wurin sushi mai jujjuyawa mafi kusa kuma gwada duk jita -jita masu daɗi! Kawai ka tuna cewa ladabin sushi ya shafi anan ma. 

Kara karantawa: sushi vs sashimi, menene banbanci?

Duba sabon littafin dafa abinci namu

Girke-girke na iyali Bitemybun tare da cikakken mai tsara abinci da jagorar girke-girke.

Gwada shi kyauta tare da Kindle Unlimited:

Karanta kyauta

Joost Nusselder, wanda ya kafa Bite My Bun shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son gwada sabon abinci tare da abincin Jafananci a tsakiyar sha'awar sa, kuma tare da tawagarsa yana kirkirar labaran blog mai zurfi tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci. tare da girke -girke da nasihun girki.