ทำไมราเม็งราคาถูกจัง? [อธิบาย]

ฉันชอบสร้างเนื้อหาฟรีที่เต็มไปด้วยเคล็ดลับสำหรับผู้อ่านของฉัน ฉันไม่รับสปอนเซอร์แบบชำระเงิน ความคิดเห็นของฉันเป็นความเห็นของฉันเอง แต่ถ้าคุณพบว่าคำแนะนำของฉันมีประโยชน์ และสุดท้ายคุณซื้อสิ่งที่คุณชอบผ่านลิงก์ใดลิงก์หนึ่งของฉัน ฉันจะได้รับค่าคอมมิชชันโดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมสำหรับคุณ อ่านเพิ่ม

ไม่มีอะไรสู้ได้ ราเม็ง ราคาที่แข่งขันได้ของแพ็ค แต่คุณเคยสงสัยหรือไม่ว่าทำไมอิฐก๋วยเตี๋ยวเหล่านี้ถึงขายราคาถูก?

ไม่จำเป็นต้องใช้ส่วนผสมจำนวนมากในการผลิตและจำหน่ายบะหมี่ราเม็งจำนวนมาก ผู้ผลิตเช่น Nissin และ Nongshim มักจะซื้อวัสดุจำนวนมากและใช้เวลาน้อยกว่า $1 ในการผลิตแพ็ค การผลิตจำนวนมากมีราคาไม่แพงเนื่องจากมีโรงงานอัตโนมัติหลายแห่งที่ทำงานตลอด 24 ชั่วโมงทุกวัน

มาดูกันดีกว่า!

ทำไมราเม็งราคาถูกจัง? สาเหตุหลักสี่ประการ

ตรวจสอบตำราอาหารใหม่ของเรา

สูตรอาหารครอบครัวของ Bitemybun พร้อมโปรแกรมวางแผนมื้ออาหารและคู่มือสูตรอาหารครบถ้วน

ทดลองใช้ฟรีกับ Kindle Unlimited:

อ่านฟรี

อะไรทำให้ราเม็งมีราคาไม่แพงมาก?

บะหมี่ราเมนกึ่งสำเร็จรูปเป็นวัตถุดิบหลักในร้านขายของชำเกือบทุกแห่งทั่วประเทศ และไม่น่าแปลกใจเลย

การเตรียมการไม่มีความจำเป็นมาก ซึ่งสะดวกสำหรับคนไม่ว่าง โดยปกติแล้วจะพร้อมภายในเวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมง

แต่จุดขายหลักของราเม็งคือราคาถูก

คุณเคยสงสัยหรือไม่ว่าผู้ผลิตบะหมี่จะรักษาราคาไว้ที่ 25 เซ็นต์หรือน้อยกว่านั้นได้อย่างไร? เหตุผลหลักสี่ประการ:

  • ซื้อจำนวนมาก
  • การผลิตอัตโนมัติ
  • จำหน่ายราคาถูก
  • ความต้องการสินค้าที่มั่นคง

วัตถุดิบราคาถูก

บะหมี่ราเมนต้องการส่วนผสมเพียงไม่กี่อย่างเท่านั้น สำหรับเส้นบะหมี่ คุณต้องใช้แป้ง เกลือ ไข่ ผงชูรส และน้ำ สินค้าเหล่านี้เข้าถึงได้ง่ายมากและมักจะถูกเมื่อซื้อจำนวนมาก

ในขณะเดียวกันเครื่องปรุงรสต้องการเพียงส่วนผสมแห้งซึ่งมีราคาไม่แพงมาก ส่วนการบรรจุนั้นดำเนินการในโรงงาน

การผลิตมวล

ผู้ผลิตรายใหญ่อย่าง Nissin มักจะประหยัดต้นทุนในการผลิตจำนวนมากได้มากที่สุด การนวดแป้ง การตัดและการปรุงบะหมี่ และการบรรจุหีบห่อสามารถทำได้โดยอัตโนมัติด้วยความสำเร็จอย่างมาก

ด้วยการกำกับดูแลของมนุษย์ ผู้ผลิตเหล่านี้ดำเนินการโรงงานอัตโนมัติขนาดใหญ่ ซึ่งสามารถผลิตได้หลายพันแพ็คในแต่ละวัน

ค่าขนส่งไม่แพง

ที่หลายคนไม่รู้คือค่าส่งมาม่าไม่แพงมาก แน่นอนว่าบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปสามารถใช้พื้นที่ได้มาก แต่ราเมนแพ็คหนึ่งกล่องนั้นเบามาก

และเนื่องจากผู้ผลิตมักจะจัดส่งสินค้าเหล่านี้ในปริมาณมาก พวกเขาจึงไม่ต้องกังวลว่าจะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมการจัดส่งจำนวนมาก

ที่สามารถเข้าถึงได้

และสุดท้าย สาเหตุหนึ่งที่ทำให้ราเม็งมีราคาถูกก็คือปริมาณอุปทานและอุปสงค์ที่คงที่ ผู้บริโภคซื้อสินค้าเหล่านี้โดยไม่คำนึงถึงสถานะทางการเงิน

โรงงานบะหมี่ราเมนสามารถตอบสนองความต้องการได้เนื่องจากการผลิตจำนวนมากแบบอัตโนมัติที่มีประสิทธิภาพ ด้วยสถานการณ์แบบ win-win นี้ ราคาของบะหมี่ราเม็งจึงถูก

กินราเมนทุกวันได้ไหม

คุณรู้หรือไม่ว่าราคาเฉลี่ยของบะหมี่ราเม็งในสหรัฐฯ อยู่ที่ 13 เซ็นต์? การรับประทานอาหารราเมนสามมื้อตลอดทั้งปีจะทำให้คุณเสียค่าใช้จ่ายน้อยกว่า 150 ดอลลาร์เพียงเล็กน้อย

นั่นเป็นวิธีที่ราเม็งราคาถูกสามารถ ลูกค้ายังสามารถรับส่วนลดเพิ่มเติมที่ร้านค้าบางแห่งที่มีตัวเลือกจำนวนมาก

ถ้าราคาถูกเกินไป ซื้อราเม็งมากินทุกวันเลยดีไหม? ด้วยวิธีนี้ ครอบครัวชาวอเมริกันโดยเฉลี่ยสามารถประหยัดเงินค่าอาหารได้ถึงหกเท่า

น่าเสียดาย, ราเม็งไม่เป็นที่รู้จักในด้านคุณค่าทางโภชนาการ. บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปที่แนะนำที่คนควรบริโภคคือหนึ่งหรือสองซองต่อสัปดาห์

อ่านเพิ่มเติม: คนญี่ปุ่นกินราเมนบ่อยแค่ไหน?

ราเมนอะไรถูกที่สุดที่จะใส่?

เพื่อให้ราเม็งมีสุขภาพดีขึ้นเล็กน้อย แต่ก็ยังมีราคาไม่แพงมาก ต่อไปนี้คือ 6 สิ่งที่ถูกที่สุดที่ควรใส่ในราเมน:

  1. ไข่: เพิ่มโปรตีนเยอะๆ ต้นทุนต่ำนะคุณ สามารถใส่ไข่ลงในถ้วยบะหมี่ได้โดยตรง
  2. เห็ด: ฟินสุดๆ แถมไฟเบอร์ โปรตีน และสารต้านอนุมูลอิสระมากมาย
  3. แครอท: ดีต่อวิตามินและสารอาหาร
  4. หัวหอม: วิตามิน K และ C มากมาย
  5. กะหล่ำปลี: สารอาหารและวิตามิน C และ K
  6. ผักชีฝรั่ง: สารต้านอนุมูลอิสระ เบต้าแคโรทีน วิตามินซี และฟลาโวนอยด์

ราเม็งกึ่งสำเร็จรูปราคาซองละเท่าไหร่คะ?

แบรนด์บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปส่วนใหญ่ในสหรัฐอเมริการู้จักกันในชื่อ “ราเม็ง” ขายผลิตภัณฑ์ของตนในราคาไม่ถึง 25 เซ็นต์

แบรนด์ยอดนิยมสำหรับบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปคือ Nissin Foods Top Ramen และ Maruchan. น่าสนใจ เนื่องจากมีความอเนกประสงค์ ราเม็งสำเร็จรูปจึงเป็นที่นิยมในเรือนจำของสหรัฐฯ

ในขณะเดียวกัน ราเม็งสำเร็จรูปในญี่ปุ่นมีราคาแพงกว่าเล็กน้อย แต่ก็ยังถือว่าถูกมากเมื่อเทียบกับอาหารอื่นๆ ราเมนแพ็คราคาถูกมักจะมีราคา 200 เยนหรือ 2 ดอลลาร์ต่อแพ็ค

ก๋วยเตี๋ยวแฟนซีราคาแพงกว่ามีมูลค่า 3 เหรียญ สิ่งที่ทำให้บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปของญี่ปุ่นมีราคาแพงกว่าเล็กน้อยคือ ท็อปปิ้งเพิ่มเติม รวม (เครื่องเทศแห้ง หมู ไข่ และข้าวโพด)

เชื่อหรือไม่ว่าเกาหลีใต้มีบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปที่ใหญ่ที่สุดในโลก แพ็คเหล่านี้เรียกว่า “รามยอน” และมักจะใส่เส้นหนาและผงปรุงรสหรือซอสปรุงรส

รามยอนมักจะมาในบรรจุภัณฑ์แบบถ้วยและมักจะเฉลี่ยอยู่ที่ 1,000 วอนหรือประมาณ 1 ดอลลาร์

ราคาเฉลี่ยของชามราเมนแท้ในญี่ปุ่น

ข้อตกลงที่แท้จริงมีราคาแพงกว่าของแห้งและแบบสำเร็จรูป ขึ้นอยู่กับราเม็งของคุณ ต้นทุนเฉลี่ยของราเม็งที่แท้จริงในญี่ปุ่น ประมาณ 1,200 เยนหรือประมาณ XNUMX เหรียญ

หากคุณใส่ท็อปปิ้งเพิ่มเติม เช่น หมูชาสุหรือไข่ ราคาก็สูงถึง 20 ดอลลาร์ได้ง่ายๆ

นอกจากนี้ยังมีบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปแบบญี่ปุ่นที่เป็นที่ต้องการของแฟนๆ

ราเม็งสำเร็จรูปเหล่านี้มักจะมาจากรสชาติขายดีของร้านราเม็งยอดนิยมอย่าง Ichiran ราเมนระดับพรีเมียมของ Ichiran มักจะมีราคาประมาณ 1,500 เยนหรือ 14 ดอลลาร์

เธอเคยสงสัยบ้างไหม มีร้านราเม็งกี่แห่งในโตเกียว?

ตรวจสอบตำราอาหารใหม่ของเรา

สูตรอาหารครอบครัวของ Bitemybun พร้อมโปรแกรมวางแผนมื้ออาหารและคู่มือสูตรอาหารครบถ้วน

ทดลองใช้ฟรีกับ Kindle Unlimited:

อ่านฟรี

Joost Nusselder ผู้ก่อตั้ง Bite My Bun เป็นนักการตลาดเนื้อหา พ่อและรักที่จะลองอาหารใหม่ๆ ด้วยอาหารญี่ปุ่นที่เป็นหัวใจที่เขาหลงใหล และร่วมกับทีมของเขา เขาได้สร้างบทความบล็อกเชิงลึกตั้งแต่ปี 2016 เพื่อช่วยผู้อ่านที่ภักดี พร้อมสูตรและเคล็ดลับการทำอาหาร